Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp Dangky
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp Dangky
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  
Similar topics
Latest topics
» 1 ngày làm trên facebook:)
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyWed Nov 17, 2010 10:14 pm by Admin

» KONPLONG
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat Sep 25, 2010 11:37 am by Admin

» KON TUM
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyFri Jul 16, 2010 5:56 pm by 3z4n

» Đánh nhau trong quán karaoke, một người chết
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyMon Jun 14, 2010 12:17 am by 3z4n

» Đổ xô đào đãi vàng gần thủy điện Yaly
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyFri Jun 11, 2010 12:37 pm by Admin

» Được thuỷ điện, mất rừng
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyWed Jun 09, 2010 9:05 am by Admin

» Người dân hoảng loạn vì… nổ mìn
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyTue Jun 08, 2010 10:56 pm by Admin

» Cư Dận Mạng Bức Xúc Với Cm Của '' Teen SH ''
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyTue Jun 08, 2010 4:30 pm by duyphuockt

» Độc giả VnExpress quyên góp xây cầu vượt sông Pôkô
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyMon Jun 07, 2010 2:18 pm by Admin

» Thêm "sáng kiến" vượt sông Pô Kô dựng tóc gáy!
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySun Jun 06, 2010 11:10 pm by 3z4n

» Tâm Sự Của Teen Tuyển Bạn Trai Đi SH
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySun Jun 06, 2010 4:00 pm by duyphuockt

» Cấm mang cưa máy vào rừng
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat Jun 05, 2010 6:39 pm by Admin

» Lãnh sự quán Nam Phi tài trợ cầu qua sông Pôkô
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat Jun 05, 2010 1:53 pm by 3z4n

» Đâm sập tường rào nhà dân, xe ô tô hư hỏng nặng
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyWed Jun 02, 2010 3:30 pm by hotboy_it

» Ai khai thác hàng nghìn m3 gỗ lậu?
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyTue Jun 01, 2010 12:59 pm by bazan

» Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat May 29, 2010 3:25 pm by 3z4n

» Kinh tế 6 tháng đầu năm tăng trưởng khá
Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptyFri May 28, 2010 1:34 pm by Admin

Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
cuibap_boy

cuibap_boy

Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp Empty
Bài gửiTiêu đề: Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp   Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat May 29, 2010 2:08 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]
Hằng ngày người dân hai bên bờ sông PôKô (Kon Tum) phải qua sông bằng cách đu dây ròng rọc. Những cây cầu bắc qua sông đã bị cơn lũ lịch sử tháng 9/2009 cuốn trôi.

Các em học sinh cũng phải qua sông bằng cách này để đến trường.

Người đàn ông này đang nghiên cứu cách lắp cáp một cách an toàn trước khi lao mình ra giữa dòng. Đã có nhiều người gặp nạn, đứt cáp hoặc vỡ ròng rọc rơi tõm xuống dòng nước. Dòng sông PôKô chảy đầu nguồn Tây Nguyên, như những con sông miền núi khác, khá sâu, đặc biệt vào mùa lũ nước cuồn cuộn chảy dữ tợn nên không thể bơi qua được

Người đu dây lơ lửng giữa dòng nước cuồn cuộn cho đến khi qua tới bờ bên kia. Chính quyền địa phương cho biết, người dân di chuyển qua lại hai bên bờ sông bằng cáp là rất nguy hiểm. Song huyện không có kinh phí để xây lại cầu, ước phải đầu tư khoảng 1,5 tỷ đồng một cầu treo.

Nguồn: VnExpress
3z4n

3z4n

Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp   Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp EmptySat May 29, 2010 3:25 pm

bổ sung thêm bài phỏng vấn bà Bí thư Y-Vênh nữa là chuẩn của cán bộ Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp 267235

Vượt sông dữ bằng cách đu mình trên dây cáp
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Độc giả VnExpress quyên góp xây cầu vượt sông Pôkô
» 1 ngày làm trên facebook:)